ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-06-2012, 23:39   #33
TEST
Junior Member

รูปส่วนตัว TEST

คะแนน: 0 TEST is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง TEST
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nutzajung อ่านกระทู้
ผมพอมีความรู้เรื่อง ไมโครอยู่บ้างพอสมควรครับ

เอา สัญญาณ ที่ส่งมา เข้าไมโคร

แล้ว ใช้ ไมโคร ควบคุม 7segment หริือ จอ LCD ก็ได้ครับ

วงจร จะเล็กมากๆครับ

ไมโคร 1 ตัว input 1 ตัว

output ออก 7seg หรือ LCD

ตัวสร้างสัญาณนาฬิกาให้ไมโครอีกตัว

ทำวงจร กระแสไฟนิ่งๆซักตัว หากรับไฟ 12V มาอยู่แล้ว ก็เพิ่ม C ให้มันเก็บกระแส ให้มันนิ่งๆก็พอแล้ว

PCB ผมออกแบบให้ได้นะครับ เอาไปกัดกันเอง

รอ ชมครับ ตอนนี้ ผมได้ดูตำแหน่งเกียร์ ที่คันเกียร์เอาครับ อยาก ลองทำเองดูมั้ง
TEST is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม