ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-08-2009, 00:00   #11
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bellcorp อ่านกระทู้
คำถามคือว่าจะย้ำสายคันเร่งที่ไหนได้บ้างครับจบๆใช้ย าวๆ รถผม E34 มันขาดมา 2ทีละเนี่ยเซ็งๆอดไปเมาเลยอ่ะ
สัญญาณบอกเหตุว่า จะต้องมีโอกาส สายคันเร่งขาดอีกครั้งนั้น เริ่มมาจากครั้ง แรก แล้วมีการแก้ไขแล้วครับ นั่นเป็นการแก้ไขเพื่อให้ใช้งานได้ชั่วคราว แต่กลายเป็นว่า คุณใช้มันถาวร จนสายคันเร่งมีอันต้อง ขาดเป็นครั้งที่ 2 ไอเดียการแก้ไขสถานะการชั่วคราวนั้น เป็นไอเดียที่ส้รางสรรค์ดีครับ อาศัยเชือกผูร้องเท้า ซึ่งเป็นอุปกรณ์ฉุกเฉินใกล้ตัว ถือว่ามี ปฏิภาณไหวพริบดีมากครับ ให้คะแนน ไหวพริบแก้ไขสถานการณ์ฉุกเฉิน 100 คะแนนเต็ม

แต่พอมีคำถามว่า ย้ำสายคันเร่งที่ไหนได้บ้าง (ทั้งๆที่รู้ว่า บาดเจ็บมา 2 ครั้งแล้ว) ขอให้คะแนน เป็น 0 ครับ แต่คะแนนความเค็ม ได้ 100 คะแนน (ไม่ใช่ความประหยัดนะครับ เพราะว่า ต่อๆไป มีโอกาสกินข้าวลิงได้ครับ)

ผมพูดเล่นเสียยืดยาว สรุปว่า ให้ซื้อสายคันเร่งใหม่ครับ ราคาไม่น่าแพงเท่าไหร่หรอกครับ อุตส่าห์ใช้เส้นเดิม ทุลักทุเลมาได้ถึง 2 ครั้ง น่าจะเพียงพอแล้วครับ
washira (11-04-2011)