ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-11-2007, 11:25   #1
ptsuwan
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 ptsuwan is on a distinguished road
Unhappy เฟืองท้ายสำหรับ strada

ผมเอา strada 2.8 ขับสี่ ของผมไปเปลี่ยนเครื่องเป็น 2j ge ขับสอง ติดแก็ส fix mix มาแล้ว พบว่ารถออกตัวช้า และไม่มีแรงตอนขึ้นเขา จะแก้ไขได่อย่างไรครับ จะติดแลมด้าเพิ่ม หรือ เปลี่ยนเฟืองท้ายด้วยจะช่วยได้หรือไม่ ขอความเห็นจากเพื่อนผู้มีประสบการณ์ด้วยครับ ตอนนี้เกียร์ดันน้ำมันรั่วอีกต้องเสียตังค์เปลี่ยนให ม่ งบบานปลายจริงๆ อ้อใช้ยางเดิมๆ ครับ ไม่ต้องการขับเร็วนัก 120 ก็พอครับ
ptsuwan is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม