ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-12-2008, 20:51   #1
wannadit55
Senior Member

รูปส่วนตัว wannadit55

Car Brand: Benz124 230e facelift
Engine Type: 2JZ-GE Voltran
คะแนน: 17 wannadit55 is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง wannadit55
ว่าด้วยเรื่องเกียร์มัวอีกรอบ

จากที่เคยถามๆมาหลายรอบครับ เกี่ยวกับข้าเกียร์เดินหน้าแล้วกระตุกรุนแรง

สรุปว่าวันนี้ไปเชียงกงมา ไปขลองล่องของสองเจทุกชนิดที่มี เอามาลอง

ของผมเป็นปลั๊กขัน ซึ่งที่ร้านบอกมีแค่สองรุ่นครับ เอามาลองทั้งสองรุ่น ปรากฎว่า

ไม่หายครับ

สรุปว่าไม่ใช่จากกล่อง

พอดีมีบรมครูของเชียงกงแถวนนทบุรี มาพบเข้า ถามอาการแล้วลองบอกให้ช่างไฟที่มาด้วยกัน(แต่ไม่ใชช่ างที่วายเครื่องผมนะครับ คนนี้รู้จักกัน)ทำตาม

พอทำเสร็จก็ไม่หาย ช่างเลยไล่ระบบไห้ใหม่หมด

ปรากฎว่า ปกติดีครับ ไม่มีอะไรไม่ครบ หรือขาดไป

คราวนี้เหลือปัญหาเดียวคือ เป็นที่ระบบเกียร์ครับ คงจะเปลี่ยนเกียร์ใหม่(ใช่ไหมครับ)

แล้วถ้าเปลี่ยนใหม่ ถามว่าต้องดูที่มันรุ่นเดียวกับกล่องด้วยใช่ไหมครับ

แล้วคิดว่าน่าจะหายไหมครับ

มีใครแนะนอย่างอื่นอีกไหมครับ

ขอบคุณมากครับ
wannadit55 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to wannadit55 For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)