ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-12-2011, 21:12   #3
nat_au1
Senior Member

รูปส่วนตัว nat_au1

Car Brand: bmw e34
Engine Type: 1jz gte vvt-i etcs-i
คะแนน: 0 nat_au1 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
เครื่องใหม่ก็รหัสเดิม แต่ความสดของเครื่องไม่เหมือนเดิมเป็นไปได้ครับ ว่าแก๊สจ่ายไม่พอ ลองขยายรูแล้วปรับจูนใหม่ก่อนก็ได้ครับ แต่ถ้าเครี่องเดิมมันวิ่งได้ดี ตัวเครื่องใหม่อาจจะแค่ปรับจูนเล็กน้อยก็พอแล้วครับ: tongue:
ขอบคุณครับคุณพี่เค ตั้งกระทู้ก็หวังให้พี่เคช่วยตอบเหมือนกัน กะจะเข้าไปให้พี่เคดูครับ แต่ร้านพี่ไกลจากบ้านผมมากครับ เลยขอคำปรึกษาไปแก้ปัญหาเองดูก่อนครับ ถ้าไม่จบค่อยรบกวนพี่เคแล้วกัน
ปล. ผมปรึกษาคุณเต๋า ณ แหลมฉบัง พี่แกว่าเรื่องแก็สต้องพี่เค แค่ฟังเสียงก็รู้อาการแล้ว รถคุณเต๋าก็จบที่นี่เหมือนกันครับ
ขอบคุณครับ
nat_au1 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม