ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-07-2013, 15:43   #2209
CHAI-ENERGY-DEDE
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว CHAI-ENERGY-DEDE

Car Brand: TOYOTA -SportRider
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 17 CHAI-ENERGY-DEDE is on a distinguished road
สวัสดีครับ ขอสอบถามรถสปอร์ตไรเดอร์หน่อยครับพี่

สวัสดีครับ ขอสอบถามรถสปอร์ตไรเดอร์หน่อยครับพี่

และผมเองใช้ sport rider ตอนนี้ ใช้ 2jz ge vvti เปลี่ยนฝาสูบแล้ว แรงตก อยากจะเปลี่ยนเครื่องแรงขึ้น
คิดไว้ 1uz, 1jz gte, 2jz gte
ถ้าแค่ 1 j bo ไม่ต้อง u ไม่ต้อง 2j bo จะเอาอยู่ไหมครับ

ที่อยากรู้มาก ๆ คือ แรงม้าและแรงบิดของ 1j bo ตอนที่ออกตัวใหม่และตอนขับธรรมดาที่บูสท์ยังไม่มานั้ น แรงมันจะมีค่าเท่ากันกับ 1j ธรรมดาไหมครับ

1j bo กับ 1j ไม่โบ แรงเหมือนกันหรือหรือเท่ากันเปล่าครับถ้าบูสต์ยังไม่ มา

CHAI-ENERGY-DEDE
(ชัย) JZ_M-1055
CHAI-ENERGY-DEDE is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม