ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-03-2011, 14:34   #1
OVERDRIVE_1JZ
Member

รูปส่วนตัว OVERDRIVE_1JZ

Car Brand: L200
Engine Type: 1jz_ge
คะแนน: 0 OVERDRIVE_1JZ is on a distinguished road
Talking แร็มด้า มีผลอย่างไรกันระบบ mixcer

รบกวนสอบถ้าท่านผู้รู้หน่อยครับ ผมใช้รถ L200 ไซโคลน เครื่อง 1j-GE a/t +แก๊สระบบมิกเซอร์ ติดแครี้บอย+แอร์หลัง ยาง215-50-17 ติดแก๊สมา2ปีกว่าแล้วกำลังของรถต้อนยังไม่มีหลังคาก็ ใช้ได้พอตัวไม่หนี้น้ำมันนักแต่พอมีหลังคาแครี่บอยแล ้วเพิ่มแอร์หลังรู้สึกำด้เลยว่ารถอึดมาเวลาจะแซงก็ลำ บากมาต้องลากยาวๆมาก่อนจะแซงความเร็วที่ใช้ในการแซง1 00ได้ความเร็วรอบ2400รอบ/นาทีสั่งไม่ค่อยได้เหมือนแต ่ก่อน ผมเข้าใจอยู่ว่าน้ำหนักมันมากขึ้นก็ต้องอึดเป็นธรรมด า แต่ผมมีความรู้สึกว่ามันเกินไป+เวลาแอร์ทำงานถ้าแอร์ ตัดก็พอได้
อยากถามว่า แร็มด้ามีหน้าที่ทำอะไรและมีผลอย่างไรกับระบบมิคเซอร ์บ้างเพราะขอผมไม่มีแร็มด้าถ้าจะเพิ่อแร็มด้า เข้าไปจะช่วยอะไรได้บ้าง
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
OVERDRIVE_1JZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม