ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-07-2010, 04:49   #168
MoOun
Junior Member

Car Brand: VOLVO 960 Executive
Engine Type: 2JZ-GTE VVTi
คะแนน: 0 MoOun is on a distinguished road
สวัสดีครับ ผม ใช้ 2jvvbo ครับ เดิมๆไม่ปลดล็อก เกียร์ออโต้ 4 สปีด ทริปทรอนิคต่อใช้งานคู่กับพวงมาลัยอริสโต้แล้ว เรือนไมล์ aristo 3 หลุม ความเร็วยังไม่ขึ้นอย่างเดียว ใส่กล่องแปลงแล้วก็ยังไม่ขึ้น ตอนนี้มีข้อข้องใจคือ
1.เครื่องตัวนี้เดิมๆครับ มีปัจจัยไหนบ้างครับที่เครื่องผมมันตัดเร็วอะครับ ของผมจับ GPS ตัดอยู่ที่ประมาณ 165 เกียร์4รอบอยู่ที่ ประมาณ 4000 รอบเอง ไม่เคยได้มากกว่านั้นครับ คนอื่นเป็นงัยกันบ้าง อ้อ เฟืองท้าย 4.1 ครับ รถ volvo
2.ใครมีวายริ่งหน้าปัทตัวนี้มั่งครับ จะเอามานั่งไล่สัญญาณความเร็วครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ผมทำงานอยู่ชานเมืองชลบุรีฝั่งระยองครับ
MoOun is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to MoOun For This Useful Post:
somtao (08-07-2010)