ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-05-2009, 02:11   #10
Iamzeed
Junior Member

Car Brand: Mercedes W124
Engine Type: 2JZ GE VVTI
คะแนน: 0 Iamzeed is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
ที่ผมเขียนบอกนั้น ผมเน้นเฉพาะ ระบบ VVT-i ที่รอบเดินเบาต่ำกว่าปกติทั่วๆไปครับผม ส่วนเครื่องยนต์ที่ไม่ใช่ VVT-i รอบเดินเบาทั่วๆไปอยู่ที่ 900 รอบอยู่แล้วครับ พูเล่ย์ไดชาร์จที่ติดอยู่กับตัวไดชาร์จ จึงน่าจะเป็นมาตราฐานครับ ดังนั้น กรณีของคุณ ผมคิดว่า ไดชาร์จของคุณเสื่อมครับ และทำให้ แบตเตอร์รี่ของคุณอ่อนลงและอาจจะเสื่อมได้เช่นกันครั บ

คุณจะซื้อไดชาร์จ ขนาด 120 แอมป์ ก็ได้ครับ แต่ว่า ผมแนะนำว่า ให้ซื้อขนาดใกล้เคียงกับแบตเตอร์รี่ของคุณจะดีที่สุด ครับ หรือขนาดของไดชาร์จ ขึ้นอยู่กับ เครื่องใช้ไฟฟ้าในรถครับ ควรเช็คดูว่า กินกระแสไฟรวมทั้งหมดเท่าไหร่ จึงซื้อขนาดเท่านั้นครับ ใหญ่เกินไป นอกจากติดแล้วเกะกะ ยังจะทำให้เปลืองพลังงานเครื่องยนต์ เท่ากันกินน้ำมันเชื้อเพลิงขึ้นด้วยครับผม
อาจารย์ครับ เครื่องผม vvti เหมือนกัน แต่ทำไม รอบเดินเบา no load อยู่ที่ 8-900 ตลอดครับ
Iamzeed is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Iamzeed For This Useful Post:
tatizoodlor (11-06-2014)