ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-09-2011, 20:22   #6463
Harnnoi
Junior Member

รูปส่วนตัว Harnnoi

Car Brand: Isuzu D-Max
Engine Type: 1JZ-GTE Auto
คะแนน: 0 Harnnoi is on a distinguished road
ฝากเนื่อฝากตัวด้วยครับ

สวัสดีครับ
ชื่อ login Harnnoi
ผม โอ๋ หรือ หาร
บรรหาร แก้วใส
9/1 ม.5 ต.ดอนใหญ่ อ.บางแพ จ.ราชบุรี
ปัจจุบันทำงานเป็นช่างเชื่อมอาร์กอน อยู่ที่สี่แยกบางนาครับ ช่วงทางโค้งลงมาจากบางนา-ตราด มุ่งหน้าพระโขนงติดกับร้านขายมอเตอร์ไซต์ครับ
วันอาทิตย์ อยู่ที่หมอชิตหลังบริษัทชาญทัวร์ใ้ต้ทางขึ้นลงทางด่ว นแจ้งวัฒนะ
เบอร์โทรติดต่อ 08-1491-8404

ปัจจุบันมีรถ 2 คัน ครับ
คันแรก โตโยต้า หน้ายัก ST-171 วาง 3S-FE 2000 cc Auto ระบบแก๊สมิ๊กเซอร์ จากพรศักดิ์แก๊ส ปัจุบัน 5 ปีกว่าแล้ว ตอนนั้นซื้อมาแปดสิบพัน รวมค่ารถ ค่าวางเครื่องใหม่(ตอนซื้อมาเป็นเครื่อง 1800cc 4S-FE กิน1.70 เปลี่ยนเครื่องใหม่กิน 1.30) ค่าทำสีทำทำช่วงล่าง จิปาถะ ทั้งหมดแล้วน่าจะสองแสนห้าได้ละมั้ง ปัจจุบันยังวิ่งได้ปกติ กดเป็นมา

คันที่สอง
เพิ่งได้มาสดๆร้อนๆ ไปดูรถ 8กันยา ออก จากหมอชิต บ่าย3 ถึงอ.โปร่งน้ำร้อน 2ทุ่ม กลับกรุงเทพตี2 11 กันยายน 2554 วันที่น้ำกำลังท่วมคลองมะขาม อ.โปร่งน้ำร้อน จ.จันทบุรี วิ่งไปเอาทั้งๆน้ำกำลังท่วมถนน กลับมาถึงกรุงเทพ(หมอชิต)3ทุ่ม นั่งรถไฟฟ้ากลับบางนา

สถานะรถ เดิมตอนซื้อ ISUZU D-Max ปี 2003 เครื่อง 1JZ-GTE เกียร์ Auto แก๊สระบบมิกซ์ 2ถังวางใต้กระบะท้ายเลส แม็กซ์ขอบ 18 นิ้ว ยาง 235/50/18 เฟืองท้ายเดิม4.1 (ต้นจะอืดหน่อยแต่ถ้าลอยตัวแล้วโอเค) กินแก๊สน่าจะสองบาทกว่า

สองอาทิตย์ผ่านไป ISUZU D-Max ปี 2003 เครื่อง 1JZ-GTE เกียร์ Auto แก๊สระบบมิกซ์เหมือนเดิม 2ถังวางใต้กระบะท้ายเลส เปลี่ยนแม็กซ์เป็นขอบ 17 นิ้ว เฟืองท้ายเปลี่ยนใหม่เป็น4.55 ที่นครปฐม วิ่งดีขึ้นกว่าเดิม ไล่เซ้ทแก๊สใหม่ตามความั่วนิ่มของตัวเองน่าจะอยู่ราว ๆ 1.6 บาท วิ่งไปวิ่งมากรุงเทพ-อยุธยา ยังไม่ได้เช็คความเพี้ยนของไมล์

ตอนนี้กำลังไล่เซ็ทรถใหม่อยู่ครับ ก่อนจะไปซื้อก็ได้ข้อมูลจากคลับที่นี่เยอะพอสมควรเกี ่ยวกับเครื่องยนต์ การวางเครื่อง ของเครื่องเจ รุ่นต่าง

ฝากเนื้อฝากตัวด้วย

ยินดีต้อนรับทุกคนครับ

อยากให้ช่วยเกี่ยวกับรถเสียโทรมาได้ครับ ช่วยได้จะไปช่วยครับ

"ไม่ได้ร่ำได้รวยอะไร แค่ขอมีกะเค้าบ้างตามจังหวะชีวิต"
อยากได้เซฟิโร่A31 แต่โดนพ่อด่า กระบะวางเจก็ได้ พ่อโอเค พ่อ60แล้ว ขับ1เจโบคร้าบ พ่อขับลูกผ่อน(พ่อซื้อสดให้ผ่อนกับพ่อเอง.....ดีจัง )

ขอบคุณครับผม
Harnnoi is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Harnnoi For This Useful Post:
วัช69 (04-10-2011)