หัวข้อ: 2j vvti start ยาก
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-08-2013, 19:43   #2
Pong79
ClubJZ Full Member 2556

Car Brand: Toyota Sport Rider, Civic Dimension , Suzuki Caribien
Engine Type: 2J-GE, D17A , G-13B
คะแนน: 18 Pong79 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peach9613 อ่านกระทู้
เอามาแบ่งครับ เชื่อว่าหลายคนคิดไม่ถึง และอยากขอคำแนะนำด้วยครับ

เรื่องมีอยู่ว่ารถผม sport rider 2jvvti ขับ 4 ชนเกียsurfครับ LPG AC วันดีคืนดีมัน start ยากครับ ทำทุกอย่าง เปลี่ยน sensor หมดไปหลาย สรุปสุดท้ายที่คาดไม่ถึง ท่อน้ำมันในปั้มติ๊กเปื่อยครับ เพราพผมใช้ถุงเดิม แปลงใส่ปั๊มติ๊ก ของ J BO แล้วเอาท่อน้ำมันทั่วๆไปมาใส้ แช่ในถัง แล้วสงสัย (คิดเอาเอง) ว่ามันโดนโซฮอลกัด เปื่อย ขาดมั้ง จริงดังคาดครับ เปื่อยลุ่ยเลย ครับ หาข้อมูลมาเยอะมากแต่ไม่มีใครพูดถึงเรื่องนี้เลยครับ อยากรบกสนถามผู้รู้ว่า ท่อน้ำมันชนิดไหนที่จุ่มในโซฮอลได้บ้างครับ ผมเอาของที่หาได้ทั่วๆไปใส่ไปก่อน รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ ผมได้ทำให้ถูกต้องครับ
ท่อน้ำมันแบบจุ่มได้ของ Gates ฟุตละพันกว่าบาท ราคาแรงแต่จบแน่นอน เพราะผมก็ใช้อยู่
ร้านเล็กๆจำำชื่อไม่ได้เป็นตัวแทน อยู่ใกล้ๆการประปาแม้นศรี ลองหาในกูเกิลดูครับ
Pong79 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม