ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-05-2013, 10:42   #584
Thammasorn
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว Thammasorn

Car Brand: TOYOTA
Engine Type: 1JZ GTE VVTI
คะแนน: 0 Thammasorn is on a distinguished road
เป็นความเห็นส่วนตัวจากประสบการณ์ตรงของตัวเองครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popeyea31 อ่านกระทู้
ก่อนตู้แอร์รั่วเปลี่ยนแล้วครับ
แอร์เย็นฉ่ำเลยครับ แต่มีอยู่ว่า
*ตอนเปิดแอร์ทีแรกมีกลิ่นเหม็นออกมา*
เหมือนกลิ่นน้ำยาอะไรสักอย่างครับมันไม่เหมือนกลิ่น
แอร์ปรกติเลย แล้ว **วิ่งทางไกลๆ จากแอร์เย็นๆ
ความเย็นค่อยๆหายไปครับ**มีออกแต่ลม
แต่พอดับเครืองจอดซักพักเปิดแอร์อีกทีกันเย็นเหมือนเ ดิม แต่ขับได้ระยะก็กับมาเป็นเหมือนเดิมครับ
แต่วิ่งใกล้ไม่เป็นครับ รบกวนวิเคราะหน่อยครับ
**ขอบคุณมากครับ**
ขอแชร์ประสบการณ์ตรงของตัวเองครับ เป็นJ bo vvti ถ้าเป็นการรั่วของน้ำยาจริงๆก็ซ่อมตรงจุดที่รั่วครับ แต่รถผมเคยเป็นลักษณะนี้ น้ำยาไม่รั่วไม่ซึม สุดท้ายเป็นที่คอมแอร์เริ่มจะพังครับ เนื่องจากคอมVVTI ถ้าเราขับในรอบสูงหากมันเสียมันจะไม่ล็อคแต่มันจะsaf eตัวเองด้วยการปล่อยฟรีไม่ทำงาน แต่พอจอดในรอบเดินเบารถนิ่งและปิดเปิดสวิทซ์คอมแอร์ใ หม่แอร์ก็จะทำงานครับ ตอนแรกผมไม่เชื่อก็ทนใช้ไปนานๆ ปรากฎว่าคอมฯไม่ทำงานทั้งรอบสูงรอบต่ำเลยครับ ต้องไปเปลี่ยนคอมลูกใหม่ก็จบเปลี่ยนที่สง่ามอเตอร์เช ียงกงรังสิตเป็นคอมบลิ้วนะครับ ตอนนี้ใช้มา2ปีละครับปกติดี
Thammasorn is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to Thammasorn For This Useful Post:
Apple JZ Power (06-05-2013), popeyea31 (28-05-2013)