ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-02-2010, 05:52   #16
SimonR
Senior Member

รูปส่วนตัว SimonR

Car Brand: Chevy Colorado Z71
Engine Type: 3000 cc.
คะแนน: 16 SimonR is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tidku61 อ่านกระทู้
ผมว่าถ้าสนใจเครื่องตระกูลเจ+ขับสี่ให้เนียนๆคงต้องท ำแบบที่คุณวุฒิ(wk7000)แนะนำครับ อ.bj ก็ทำแบบนี้ครับ(ผมเองยังอยากทำเลย รอเก็บตังค์ก่อน) แต่เทคนิคนี้เป็นแบบขับ4ออโต้นะครับเพราะแค่ลำพังเกี ยร์ธรรมดาของเจก็หาสวยๆยากเป็นทุนเดิม ถ้าเจ้าของกระทู้ต้องการเครื่องเจ ขับสี่ แบบเกียร์ธรรมดาง่ายสุดก็ต้องหาเกียร์ขับ4ที่ทรานเฟอ ร์ออกฝั่งเดียวกับของเดิมมาหล่อหัวหมูใส่แนะนำของโตต ้าเหมือนเดิมก็ดีครับ เพราะน่าจะหาได้ง่ายและมิติใกล้เคียงกัน(แต่ถ้าเกียร ์ของรถเดิมหล่อหัวหมูแล้วใกล้เคียงก็ใช้ได้นะครับจะไ ด้แปลงน้อยหน่อย)อย่างที่ผมใช้อยู่เป็นเกียร์เดิมวีโ ก้ติดรถอยู่ ใช้ดี ลุยได้สบาย แต่มันเมื่อยขา นะแถมอัตราทดเกียร์ของดีเซลกับเบนซินก็น่าจะแตกต่างก ัน สรุปว่าถ้ารับออโต้ขับ4ได้ ก็แนะนำครับ
ตอนนี้เปลี่ยนใจใส่ 1UZ VVTI แล้วครับ
SimonR is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม