ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-02-2010, 22:13   #15
tidku61
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว tidku61

คะแนน: 0 tidku61 is on a distinguished road
ผมว่าถ้าสนใจเครื่องตระกูลเจ+ขับสี่ให้เนียนๆคงต้องท ำแบบที่คุณวุฒิ(wk7000)แนะนำครับ อ.bj ก็ทำแบบนี้ครับ(ผมเองยังอยากทำเลย รอเก็บตังค์ก่อน) แต่เทคนิคนี้เป็นแบบขับ4ออโต้นะครับเพราะแค่ลำพังเกี ยร์ธรรมดาของเจก็หาสวยๆยากเป็นทุนเดิม ถ้าเจ้าของกระทู้ต้องการเครื่องเจ ขับสี่ แบบเกียร์ธรรมดาง่ายสุดก็ต้องหาเกียร์ขับ4ที่ทรานเฟอ ร์ออกฝั่งเดียวกับของเดิมมาหล่อหัวหมูใส่แนะนำของโตต ้าเหมือนเดิมก็ดีครับ เพราะน่าจะหาได้ง่ายและมิติใกล้เคียงกัน(แต่ถ้าเกียร ์ของรถเดิมหล่อหัวหมูแล้วใกล้เคียงก็ใช้ได้นะครับจะไ ด้แปลงน้อยหน่อย)อย่างที่ผมใช้อยู่เป็นเกียร์เดิมวีโ ก้ติดรถอยู่ ใช้ดี ลุยได้สบาย แต่มันเมื่อยขา นะแถมอัตราทดเกียร์ของดีเซลกับเบนซินก็น่าจะแตกต่างก ัน สรุปว่าถ้ารับออโต้ขับ4ได้ ก็แนะนำครับ
tidku61 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม