ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 31-01-2010, 20:13   #2
4d4wd
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว 4d4wd

Car Brand: TOYOTA
Engine Type: 2J-GTE
คะแนน: 16 4d4wd is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SimonR อ่านกระทู้
ตอนนี้สนใจจะวางเครื่อง 2J เทอร์โบ MT แต่อยากใช้ 4WD ได้เหมือนเดิม ไม่ทราบว่าสมารถทำได้หรือป่าวครับ แล้วพี่ๆเพื่อนๆ พอดีอู่พอจะแนะนำได้หรือไม่ครับ อยากได้แบบที่จบๆ ไม่มีปัญหาต่อเนื่อง กำลังตัดสินใจระหว่าง
2J GTE กับ 2J GTE VVti ครับ อยากทราบงบประมาณด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
ผมวีโก้ขับสี่ 2เจโบ ชนเกียร์เดิมหล่อหัวหมูใหม่ ย้ายแผงแอร์ลงใต้ท้องพัดลมเป่าหน้าหม้อน้ำเดิม 2 ตัวเอาอยู่ปกติ แต่มันจะลำบากตอนหาเฟืองเพลาขับหน้าหลังที่แมทช์กับเ ครื่องเบนซินยากหน่อยนี่หละครับ แต่เดิมๆเกียร์ 1-2 ยังปีนได้ปกติแต่ต้องเร่งรอบช่วยหน่อย เดิมๆเชียร์วีวีครับ แต่งบไม่รู้ครับ
4d4wd is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to 4d4wd For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)