ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 27-09-2011, 17:53   #42
Harnnoi
Junior Member

รูปส่วนตัว Harnnoi

Car Brand: Isuzu D-Max
Engine Type: 1JZ-GTE Auto
คะแนน: 0 Harnnoi is on a distinguished road
ผมแต่ก่อนก็เคยทำอาสากู้ภัยมาเหมือนกันครับ (ตอนนี้ไม่ได้ทำแล้วครับเบื่อพวกผู้ใหญ่บ้าอำนาจกับใ อ้เด็กปีนเกลียว) มีทั้งแดง-ดำ (ถูกกฎหมายทั้งหมด ตามกฏหมายเกิน2วัตต์ ต้องเอาเครื่องไปจดทะเบียนขอใช้คลื่นความถี่นะครับ ทั้งแดงทั้งดำแต่มีใบแล้วก็ไม่ใช่จะพกพาประเจิดประเจ ้าโชว์ก่าง (คนมีเขาจะไม่ค่อยโชว์กันหรอกครับ) ความจริงมีใบไว้ก็ดีนะครับ และใอ้ที่สลักไว้หลังเครื่องน่ะ เป็นเครื่องที่นำเข้ามาแบบถูกกฏหมายและผ่านการรับรอง ของกทช. และเครื่องที่ติดตั้งอยู่ในรถต้องทำการขออนุญาตเหมือ นกันนะครับ (1000นึงมั้ง)เจอตำรวจรู้มากเดี่ยวจะเป็นเรื่อง

ใช้ๆก็ระวังหน่อยครับ สู้ไม่ได้ก็ปิดเครื่องหนีดีกว่า
Harnnoi is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Harnnoi For This Useful Post:
kai318 (01-01-2012)