ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-02-2010, 09:39   #10
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
ดูที่เหล็กวัดระดับ น้ำมันเกียร์ครับ จะมีตอกตัวหนังสือไว้ว่า ให้ใช้ น้ำมันเกียร์เกรดอะไร ให้ใช้ตามนั้น ชัวร์สุดแล้วครับ

ป.ล. ถ้าตอกว่า Dexron II ก็ให้ใช้ตามนั้นครับ
ถ้าตอกว่า Dexron III ก็สามารถใช้ Dexron III หรือ โตโยต้า Type IV ได้ครับ
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ somtao อ่านกระทู้
Dexron III หรือ โตโยต้า Type IV ใช้แทนกันได้ไหมคัฟ....เพื่อนๆช่วยตอบด้วยนะคัฟ.....
น้ำมันเกียร์ 2 ชนิด ใช้ผสมกันไม่ได้เด็ดขาดครับ

แต่ถ้า เหล็กวัด พิมพ์ตอกว่า Dexron III นั้น สามารถเปลี่ยนถ่ายออกทั้งหมด แล้วใช้ น้ำมันเกียร์โตโยต้า Type-IV แทนได้ครับ และดูเหมือนว่า ทางโตโยต้าสนับสนุนให้ใช้ด้วยครับ (แต่มันก็อาจจะเป็นแค่ประชาสัมพันธ์ให้ใช้ผลิตภัณฑ์ขอ งเขาก็ได้ครับ)
kai318 (15-05-2011), Lucky (03-06-2011), THE MASS (04-09-2011)