ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-03-2013, 12:11   #8
Jeep ZJ-1UZ
ClubJZ Web Register

Car Brand: jeep ZJ
Engine Type: 1UZ
คะแนน: 0 Jeep ZJ-1UZ is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ santi_irpc อ่านกระทู้
เกียร์ขับสี่เป็นของเดิมหรือเปล่าครับ
1. ถ้าของเดิมจะเป็น Fulltime มันจะขับสี่เองเป็นบางครั้งโดยตรวจสอบจากการ slip ของล้อซ้ายขวา ถ้าให้ขับหลังอย่างเดียวน่าจะประหยัดขึ้นนิดหน่อย ทำได้ง่ายๆ โดยการถอดเพลาหน้าออก เก็บไว้หลังรถ ติดหล่มก็จับมาใส่ใหม่ถ้ามีพื้นที่พอ ปัจจุบันผมก็ใช้วิธีนี้
2. ถ้าแปลงมาเป็น Parttime ก็ไม่น่าจะช่วยให้ประหยัดขึ้น เพราะขับสองอยู่แล้วตามเลือก
แต่ดูแล้วของผมเป็น Variable ถอดเพลาหน้าก็วิ่ง 2.1-2.1 บาทเหมือนกัน(เครื่องเดิม) คงไม่ต่างมากนะครับ
Jeep ZJ นี่มันงามแท้
Jeep ZJ-1UZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม