ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-03-2010, 08:00   #4
A31GTE
Junior Member

Car Brand: a31
Engine Type: gte
คะแนน: 0 A31GTE is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaitone อ่านกระทู้
ผมเคยทำรถอยู่คันหนึ่ง 2 หลอดยังแย่เลยครับ
ตามพี่เขาเลยครับ
คำเตือน ห้ามเติมเกินครั้งละ1หลอด
เติมแค่หลอดเดียวก็พอแล้วครับ เพราะเวลาเราเติมมักจะไม่เห็นผลอะไร นอกจากจะประกอบแล้วใส่ลงในรถครับ เพราะส่วนมากช่างจะใส่ให้หลายหลอดเพราะเวลาทดลองหมุน มันจะหนืด แต่เวลาใส่ลงรถ มันกับหนืดมากกว่าครับ พอมันหนืดมากมันก็กินกำลังเครื่อง เสียงพัดลมดังมาก อันตรายครับ
A31GTE is offline  
The Following User Says Thank You to A31GTE For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)