ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-03-2014, 21:14   #3
opol2
Senior Member

รูปส่วนตัว opol2

Car Brand: TOYOTA
Engine Type: 1jz gte-vvti
คะแนน: 0 opol2 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kuntoy อ่านกระทู้
รถผม Volvo 960 Exec พึ่งวาง 2 JZ GE VVTi เสร็จ
1. ปุ่ม OD กดแล้วไม่มีอาการอะไรเลย แต่คิดดาวส์ก็ทำงานปกติ ช่างก็หาสาเหตุไม่เจอ
2. ตอนวิ่ง กดปล่อยปุ่ม OD ถ้าเบรค เครื่องจะเร่งรอบสูงขึ้นครับ
แก้ไขยังไงครับ ขอบคุณครับ
ผมใช้ 1jz gte vvti ectsi ก็ไม่ได้มใช้ปุ่มODคับ เหนว่าเครื่องที่มีvvtiหรือประมาณว่ากล่องจะสั่งเองเ วลาเราคิกดาวว่าให้ถอนเกียร์เลยไม่ได้ใช้ODมั้งคับ
opol2 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม