ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-08-2013, 14:20   #1
deleterious
Junior Member

รูปส่วนตัว deleterious

Car Brand: S90 , 940 , Accord G7, Benz w204
Engine Type: 1JZ GTE VVT-I, STD
คะแนน: 0 deleterious is on a distinguished road
1jz gte vvti เกิดปัญหา เหยียบคันเร่งแล้วรอบตก

ปัญหาคือ

1.เวลาเหยียบคันเร่งอะครับ จะมีอาการสะดุด และรอบก็จะร่วงลงมาเลยแต่เครื่องไม่ดับ ลักษณะเหมือนเหยียบปุ้ปรอบร่วงลงมาทำท่าคล้ายจะดับ แต่ไม่ดับ เลี้ยงคันเร่งไม่ค่อยได้ขับไม่ติดบูสค่อนข้างยาก ต้องกดลงไปให้บูสติดตลอดพอยกคันเร่งนิดเดียวหน้าทิ่ม กดลงไปอีกก็ติดบูส

2.พอจะเร่งแรงๆบูสมาเริ่มเต็ม ก็จะเกิดปัญหาลักษณะเดียวกันอีก คือสะดุดและไม่สามารถลากรอบขึ้นไปอีกได้รอบจะตกลงมาเ หมือนจะดับ แต่ไม่ดับ ต้องยกคันเร่งและกดลงไปใหม่

3.ใช้volvo s90 วาง1jz gte vvti มีปัญหาเพลาสั่นเวลาออกตัวไวๆครับ

4.อยากถามว่า 1jz gte vvti วิ่งซัก120กม/ชั่วโมงรอบเครื่องอยู่ที่เท่าไหร่กันคร ับ (เฟืองท้าย4.1)

5. 1jz gte vvti เติมน้ำมันอะไรกันครับ พอดีตอนนี้เป็นช่วงเก็บรายละเอียดก่อนที่จะติดแก๊ส
(ตอนนี้เติม 95ธรรมดา สลับ 95โซฮอล ครับ เนื่องจากหาปั้มไม่ได้เวลาน้ำมันไกล้หมด และปัญหาข้างบนนั้นมีผลมาจาก95โซฮอลด้วยรึเปล่าจึงอย ากถามครับ)

ขอบคุณทุกคนล่วงหน้าเลยครับ
deleterious is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม