ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-09-2008, 20:08   #54
lovespeed
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 lovespeed is on a distinguished road
หม้อน้ำ

ของผมใช้หม้อน้ำตัดใหม่3ช่องขนาด สูง18 ยาว26 นิ้วถ้าจำไม่ผิดนะครับถ้าจะให้ดีควรเป็น 4 ช่องแต่ที่สำคัญคือระยะห่างระหว่างหม้อน้ำกับหน้าเคร ื่อง จะพอหรือไม่ถ้าพอไม่ต้องใช้กว้างขนาดผมก็ได้ครับแต่ถ ้าให้ดีลองไปร้านหม้อน้ำเลือกรั้งผึ้งดูก่อนตัดสิ้นใ จก็ดีครับ ราคาน่าจะเกิน 4500 บาท(ทองแดง)
**หรือจะใช้หม้อน้ำเชียงกงก็ได้ที่เคยเห็นจะมีของแคมรี่ที่เป็นอลูมิเนียมแต่ต้องดูขนาดให้ดีนะครับเพราะจะสู งและกว้างกว่าคานหน้าของรถกะบะ**
***ที่สำคัญคือท่อเข้าออกของหม้อน้ำต้อง 1.5 นิ้วเท่ากับทางน้ำที่ออกจากเครื่อง***
****แล้วจะหาโอกาศลงรูปให้ดูครับ****
lovespeed is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม