หัวข้อ: ความร้อน 2jzvvti
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-09-2016, 15:25   #1
erythrocyte
Junior Member

คะแนน: 0 erythrocyte is on a distinguished road
ความร้อน 2jzvvti

วอลโว่ 940 วางเครื่อง 2jzvvti ครับ
ติดพัดลมฟรีปั๊มมีโกร่งลมเช็คแล้วพัดลมยังหนืดดีครับ และมีพัดลมพัดคอยน์ร้อนแอร์อีก 1 ตัวครับ

มีปัญหาความร้อนขึ้นเฉพาะตอนรถติดในเมืองครับ ถ้ารถวิ่งแบบลอยตัว หรือวิ่งเร็วๆไม่มีปัญหาความร้อนเลยครับ

ตามความรู้สึกผมเนื่องจากตอนรถติด พัดลมจะทำงานตามรอบเดินเบา ซึ่งพัดลมหมุนช้าทำให้ระบายความร้อนตอนช่วงรถติดได้ไ ม่ดีครับ

และเนื่องจากขนาดหม้อน้ำค่อนข้างยาว พัดลมฟรีปั๊มดูดหลังหม้อน้ำคลุมประมาณ 2/3 ของความยาวหม้อน้ำ (แต่ตีโกร่งลมเต็มความยาวหม้อน้ำนะครับ)
ตอนนี้เลยมีความคิดจะติดพัดลมเป่าหน้าหม้อน้ำขนาด 10 นิ้ว ในตำแหน่งที่เยื้องกับตำแหน่งพัดลมฟรีปั๊ม และต่อสวิตซ์การทำงานตรงเข้าห้องโดยสาร คือเปิดเมื่อรถติดอุณหภูมิสูง ไม่ทราบว่าวิธีนี้จะเวิร์คหรือเปล่าครับ หรือมีวิธีอื่นรบกวนแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ
erythrocyte is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to erythrocyte For This Useful Post:
printset (10-09-2016)