หัวข้อ: 1UZ FE in Benz W124
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-11-2010, 19:45   #346
Chatupong
Senior Member

รูปส่วนตัว Chatupong

Car Brand: Benz W124 , W208,W203 ,ML350, BMW E30 , DATSUN620 , MAZDA1000 , TOYOTA Fortuner ฯลฯ
Engine Type: 1UZ FE
คะแนน: 17 Chatupong is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pakapao อ่านกระทู้
เรื่องหม้อต้มก้อเป็นประเด็นครับ

ผู้ขายแจ้งว่าพอแน่นอน เพราะตอนจูนระหว่างรถวิ่ง เอากร๊าฟ ของน้ำมันเทียบกับแก๊ส

แต่ผมยังไม่ปักใจเชื่อ spec ของหม้อต้มเงิน AC เคลมมาจริง ว่า 280 ม้า แต่ผมคิดว่าไม่น่าจะได้ กรณีที่กด เราแช่ 180 ยาวๆ ถ้าตอนนั้นแก๊สมาไม่พอละ เป็นลมสิครับ แม้ว่าจะตัดเป็นน้ำมันได้ (ชุด ac มีข้อดีตรงนี้)
เอาชัวร์ต้องหม้อทองครับ อันนี้เคลมมา 350 ม้า

แต่คนขายก้อยันมาว่ารถของเค้าวางโบมา หม้อ silver มันเอาอยู่ บูสหนักๆยังพอ

คราวนี้มาหวยออกที่แป๊ปแก๊ส และวาวถังเลย ซึ่งผมเองยินดีเปลี่ยนครับ หลายท่านบอกว่ามีผล ผมดูแล้วมันไม่กี่ตัง เอาชัวร์เลยดีก่า เด๋วจบตรงนี้ ลองไปกระแทกดูอีกที

ถ้าแก๊สไม่พอกิน ต้องหม้อ gold แล้วทีนี้ครับ ไม่รู้จะไปโทษอะไรอีก

ยังไงจะมาแจ้งให้ทราบ
ของผมก็ไปเปลี่ยน pipe gas มาแล้วครับ 2,600 บาท same same ครับคุณเป้า
Chatupong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Chatupong For This Useful Post:
pakapao (09-11-2010)