ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-04-2010, 09:10   #1
วาล
Member

Car Brand: ISUZU D-MAX SLX 4Dr.
Engine Type: 2JZ GE VVT-i
คะแนน: 0 วาล is on a distinguished road
สมาชิกใหม่ครับเพิ่งลงเครื่อง 2JZ GE VVT-i และติดแก๊สหัวฉีดของ Versus เสร็จกินแก๊สมากๆ

ลองขับได้ 3 วัน เติมแก๊สไป 87 ลิตร (ถัง 96 ลิตร) ไฟแดงโชว์ วิงได้แค่ 360 กม. เอง เครียดเลยผม ตอนยกเครื่องเดิมลง คิดว่าน่าจะประหยัด เหมือนที่เขาว่า กลับกลายเป็นกินจุ กว่าเครื่องเดิมอีก ไม่ประหยัดเลย มีวิธีช่วยผมไหม ครับ เนื่องจาก ตั้งใจว่าเปลี่ยนเครื่องเสร็จอยากจะประหยัดค่าเชื้อเ พลิง ตอนกลับบ้านช่วงสงกรานต์ เจออย่างนี้ ผมไม่กล้าขับไปไหนมาไหนเลย
วันนี้ว่าจะให้เขาจูนให้ใหม่อีกที พี่ๆ ช่วยแนะนำผมด้วยครับว่าทำอย่างไร ที่บ้านก็ว่า กดดันผมเยอะเหลือเกิน ขอบคุณล่วงหน้าครับ สำหรับคำแนะนำ ผมจะเฝ้ารอคำตอบจากพี่ๆ นะครับ
วาล is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม