ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-05-2014, 21:38   #943
Apple JZ Power
ClubJZ Staff Member

รูปส่วนตัว Apple JZ Power

Car Brand: 525
Engine Type: 1J BO-v
คะแนน: 0 Apple JZ Power is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojo2519 อ่านกระทู้
เครื่องสะดุดครับ ทำไงดี ลองไล่คอยล์ก็ไม่เจอ ปั๊มติ๊กลองเปลี่ยนแล้วก็ไม่ใช่ อาการสะดุดมันเป็นตอนเหยียบหนักๆครับ ถ้าค่อยๆเหยียบมันจะไปได้ครับ เหมือนกับ vvti ทำงานแล้วเป็นครับ ช่วงหลังๆเปิดแอร์ ก็จะมีสะดุดบ้างแล้วครับ เช็คตรงไหนดีครับ
กรองเบนซิน กับหัวเทียน และสายหัวเทียน
ลองเพิ่มกราวน์ที่ตัวเครื่องลงตัวถังอีกเส้นหนึ่งครั บ
ใช้น้ำมันอย่างเดียวใช่ไหมครับ??
Apple JZ Power is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Apple JZ Power For This Useful Post:
somtao (07-06-2014)