ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-10-2008, 08:23   #8
dob
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 dob is on a distinguished road
Red face

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ speedkills-940-1j-gte อ่านกระทู้
ขอโทษครับ ผมอธิบายไม่ดีเอง คือที่มันขาด เป็นที่ตัวเกลียวจากสเปเซอร์อ่ะครับ มันขาดไปทั้งเกลียว+น็อตล้อเลย เป็นมาครั้งที่ 3 แล้วครับ โชคดีที่สังเกตุเห็น มองๆล้อตัวเอง อ้าวเหลือแค่ 4 ตัว (หายไปทั้งเกลียว)
ถ้าใส่สเปเซอร์ก็ต้องหาน็อตที่มากลับสเปเซอร์อย่างดี ครับ ไม่งั้นก็จะขาดอีกน็อตสเปเซอร์ขาดจะทำให้เกิดการแกว่ ง(สังเกตุดูมันสั่นหรือสะบัดหรือเปล่า ตอนขาด) ระหว่างแม็กซ์+สเปเซอร์+ดุมล้อ น็อตล้อก็จะขาดตามไปด้วย ทางแก้ก็มี 2 อย่างครับ
1.หาสเปเซอร์ที่น็อตล้อทนๆ ไม่ใช่น็อตเกลียวขาวๆ (ชั่งก็โลซื้อมาใส่ให้ลูกค้า)
2.มีงบก็หาแม็กซ์ที่ไม่ต้องรองสเปเซอร์ดีกว่า
แล้วอย่าลืมหาน็อตล้อดีๆ ใส่ใหม่ด้วยนะครับ เปลี่ยนน็อตล้อดีๆ ชีวีก็ปลอดภัยนะคร้าบ
dob is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม