ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-03-2013, 21:28   #16
Vcar
Junior Member

Car Brand: Volvo740
Engine Type: 1UZ FE
คะแนน: 0 Vcar is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gubabor อ่านกระทู้
ไส้ตรง2ใบเลยหรอครับมันไม่โลงไปหน่อยหรอครับ น่าจะใส่ไส้ย้อนซักใบนะครับ
ครั้งแรกเลย ผมลองใช้ท่อเดิมของรถก่อน คือพอมาตัดเป็นตัว Y แล้วออกโดยใช้ท่อขนาด 2 นิ้วสอง เข้าท่อพักเดิมตัวที่ 1 เป็นไส้ย้อน ออกจากท่อพักก็เป็นท่อ 2 นิ้วสองเหมือนเดิม ตรงไปเข้าท่อพักตัวที่ 2 ปลายเป็นท่อตรงแล้วยิงออกเลย คือใช้ท่อพัก 2 ตัวเช่นเดียวกัน ผลลัพท์เมื่อเทียบกับท่ออันใหม่คือ ท่อเดิมเสียงเงียบ
กว่า เวลาคิ๊กดาวน์ได้ยินแต่เสียงลมดูดที่หม้อกรอง(ผมใช้ก รองเปลือย) เสียงเครื่องได้ยินเบาๆ แต่เวลาคิ๊กดาวน์ก็มาดีเหมือนกันไม่ต่างกันมากเท่าไห ร่ แต่ความร้อนขึ้นมากกว่าท่ออันใหม่เล็กน้อย พอเปลี่ยนเป็นท่อใหม่อัตราเร่งดีกว่าเดิมครับ ความร้อนก็ลดลงไปอีกหน่อย เสียงก็ดังมากกว่าเดิมอีกนิด ผมว่าท่อแบบนี้ไม่โล่งเกินไปครับ ถ้าชอบแบบเงียบๆ ผมว่าใบแรกย้อน ใบหลังตรงครับ แต่เรื่องเสียงนี่นานาจิตตังอย่างที่ว่านั่นแหละครับ อยู่ที่คนชอบ แต่เสียง 1UZ นี่ผมว่ามันหวานถูกใจนะครับ เพื่อนๆว่าไม๊
Vcar is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 4 Users Say Thank You to Vcar For This Useful Post:
anakin (05-03-2014), C220 (26-03-2013), joeyb870 (27-03-2013), sumet3b (27-03-2013)