ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-08-2008, 23:48   #7
komchak12
Junior Member

คะแนน: 0 komchak12 is on a distinguished road
ผมใช้รถ nissan frontier วาง 1jz ge vvt-i พึ่งได้รถมา 2 วันครับ

เอารถเข้าอู่ตั้งแต่วันที่ 25 เดือนมิถุนายน ที่แรกอู่บอกไม่เกิน 7 วัน ไอ้เราก็ดีใจนับวันรอ รอไปรอมา รอนู่นรอนี่ รอแล้วรอเล่า จาก 7 กลายมาเป็นเกือบ 40 วัน

ลองขับแล้วผมว่าต้นมันอืดหน่อยแต่ก็พอรับได้ แต่ปลายโอ้วชอบมาก ก็ยังมีปัญหาจุกจิกอยู่ครับ ไมล์กับวัดรอบยังไม่ขึ้นเลย เครื่องเสียงก็เหมือนว่าเพาร์เวอร์แอมมันจะช็อตยังเง ียบอยู่เลย คิกดาวน์ก็ไม่รู้หายไปไหน เหยียบสุดตัวแล้วก็ยังไม่เห็นมันจะเชนเกียร์เลยครับ ปิดโอเวอร์ไดฟ์แล้วก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น หน้าปัดก็ติดๆ ดับๆ เกย์ความร้อนไม่ค่อยจะขึ้น ต้องเคาะเบาๆ จนถึงแรงๆ สงสัยต้องไปอู่อีกหลายรอบครับ

ติดแก๊สแบบมิกซ์เซอร์ ใช้มิกซ์ของ funaki ถัง 75 ลิตร หม้อต้ม bigas

ค่าเครื่อง 45,000
ค่าวาง 20,000
ติดแก๊ส 19,000
เทิร์นเครื่อง -20,000
ค่ามิกซ์เซอร์ 1,800(อู่หักค่ามิกซ์เซอร์ให้ 300)

อู่บอกว่าผมต้องไปเปลี่ยนท่อพัก ช่วยแนะนำด้วยครับไม่ค่อยจะรู้เรื่องอะไรกับเขาแต่ก็ อยากให้รถมันดีสมบูรณ์

ใครพอรู้ที่รับแปลงไมล์กับวัดรอบมั๊ยครับ อยากได้แถวปทุมวันครับ
komchak12 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม