ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-03-2012, 16:05   #448
MAN_____JZ
Junior Member

รูปส่วนตัว MAN_____JZ

Car Brand: เซฟิโร่ a31
Engine Type: 1jz-get
คะแนน: 0 MAN_____JZ is on a distinguished road
ผมอยากรู้คับ

ผมใช่ a31 ว่างเจโบมาแต่ปัญหาคือว่า1.แอร์ไม่ตัดเลยคับถามช่างเ ขาบอกส่วนมากa31มักต่อตรงมาและก็มีอยู่ตัวหนึ่งเรียก ว่าตัวอะไรผมไม่รู้ชื่อจริงๆคับแต่หน้าที่มันเป็นตัว ที่ใช่หมุนเพื่อเพื่มคาวมเย็นเขาจะซ่อนไว้ไต้เกะเก็บ ของถ้าเราอยากให้เย็นมากก็เร่งตัวนี้เอาผมก็ไม่เข้าใ จกับระบบนี้เลยคับ...และจะแก้ไขยังไงดีคับให้แอร์ตัด คับเป็นแบบนี้คอมแอร์ผมจะกลับบ้านเก่าแล้วคับ...และผ มเข้าใจถูกป่าวคับที่ว่าเวลาแอร์ตัดรอบเครื่องเราจะส วิงไปมาอย่างเช่นตอนแรกรอบเครื่องเราอยู่ที่1000รอบแ ละเวลาแอร์ทำงานรอบก็จะลงมาสัก800และเมื่อแอร์ตัดรอบ ก็จะขึ้นไปมี่1000เหมื่อนเดิมเพื่อลดกำลังเครื่องของ เราผมเข้าใจถูกป่าวคับ 2.และตอนนี้คอมแอร์ผมลูกปืนดังแล้วและถ้าผมทนใช่ไปแบ บนี้ก่อนมันจะมีปัญหาอะไรกับเครื่องป่าวคับและลูกปืน มันจะแตกตอนที่เราขับรถอยู่ใหมคับผมก็กลัวมันจะพังต่ อนคับรถอยู่ผมก็เลยไม่ค่อยกล้าเปิดแอร์ซักเท่าไร
MAN_____JZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม