ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-04-2011, 22:41   #1
u-baut
ClubJZ Web Register

Car Brand: toyota
Engine Type: 1J
คะแนน: 0 u-baut is on a distinguished road
มอเตอร์เดินเบา กับ อัตราการสิ้นเปลือง

เครื่อง 1j Ge มีอาการเบาดับ เลยลองไปหามอเตอร์เดินเบาตัวใหม่มาใส่ (สังเกตุเห็นว่าแกนกลางยาวไม่เท่ากัน ตัวใหม่สั้นกว่า) เกี่ยวกับอัตราการสิ้นเปลืองไหมครับ เพราะรถผมเคยกินแก๊สอยู่ที่ 1.4-1.6 บ/กม. แต่พอเปลี่ยนมอเตอร์เดินเบาแล้ว ขับธรรมดาๆ กิน 1.8 บ/กม. "มันเกียวกับ หรือ ผมผมคิดไปเองครับ"
u-baut is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม