ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-06-2007, 13:50   #9
gotlaw
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว gotlaw

Car Brand: Volvo4ever
Engine Type: 2JZ GTE,Twin Turbo HKS(A/T)// 38 GK(M/T)
คะแนน: 18 gotlaw is on a distinguished road
Send a message via Skype™ to gotlaw
รถยังวางไม่เสร็จเลยครับน้า ตอนนี้อยู่ที่อู่พี่น้อย N2 ประมาณอีกสองอาทิตย์
น่าจะเสร็จ

จริงๆแล้ว ผมอยากค่อยๆ ขับไป ปรับไปเหมือนกันครับ ติดที่ว่าต้องเอารถไปใช้ที่สมุย อาทิตย์นึงกลับบ้านที่กรุงเทพหนนึงในวันเสาร์อาทิตย์ ปกติจึงไม่ขับรถมา เลยไม่มีเวลา และไม่มีผู้รู้ช่วยทำให้ (ผมมืดสนิทเรื่องการปรับแต่ง) ซึ่งก่อนเอาไปใช้คงต้องให้ผู้เชี่ยวชาญเทรนการใช้ การสังเหตุอาการ และการดูแลรักษาเครื่องเทอร์โบกันก่อนหล่ะครับ อิอิ
( ถ้าอยู่ที่นครศรีรรมราช หรือบนฝั่งจะไม่กังวลเลย เพราะช่างเยอะ และคนใช้เยอะอ่ะ แต่ที่สมุย ผมซ่อมแอร์ แต่ระบบไฟที่ทำมาดีแล้วจากกรุงเทพ พังเละ เป็นอีกเหตุผลนึงที่ทำให้ตัดสินใจวางเครื่องใหม่) เอ... แล้วเจโบจะเป็นไงเนี่ย หุหุ

พอมีโอกาสวางเครื่องใหม่ เลยอยากทำทีเดียวไปเลย เท่าที่พอมีกำลังทำได้(ก้อนที่ตังจาหมด เพราะปกติจาหมดประจำ เหลือที่ละจิ๊ด ทำอะไรไม่ได้เป็นชิ้นเป็นอัน อิอิ) แล้วจะได้ขับลงไปสมุยทีเดียวไปเลย

สำหรับสเตปของคุณก๊อดซิล่า น่าสนใจมากครับ เพราะเดิมผมไม่คิดว่าเงินเท่านี้ พอเปลี่ยนแคมได้ อย่างนี้ มีหวังได้ยินเสียงป๊อดๆแป้ดๆ กันบ้างแล้ว
Fcon กับอีแมเนจ แตกต่างกันเยอะมั้ยครับเรื่องประสิทธิภาพ เห็นราคาต่างกันไม่เกินหมื่น ถ้ามีผลต่อการโมสเตปต่อไปหรือถ้าเทียบความคุ้มค่าแล้ วของแพงดีกว่า จะอาจเลือกอันที่แพงกว่า

ตะกี้โทรไปถามร้านขายเซียงกงวอลโว่ที่เซียงกงบางนามา ได้รับคำตอบว่า ไม่เคยได้ยินว่ามีเฟือง 4.3 ???? มีแต่ 4.1 เต็ดไม่เต็ดม่รู้ มาดูเอง และราคา 9,000 บาท ???? แป่ว เอาไงดีครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gotlaw : 15-06-2007 เมื่อ 14:01.
gotlaw is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to gotlaw For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)