ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-06-2007, 08:53   #6
najake@lampang
Senior Member

รูปส่วนตัว najake@lampang

Car Brand: X
Engine Type: Mid night racing
คะแนน: 18 najake@lampang is on a distinguished road
ตอนนี้ สเตปเดิม รถวิ่งเนียนรึยังครับ
ใจจริง ถ้ากับสเตปเดิม อยากให้ขับแบเดิมจริง ๆ สักสอง สามเดือนก่อนครับ
เพื่อความคุ้นเคยกับอาการรถ

และฟิวว การไปของรถ
ใน740 ถึงแม้จะหนัก แต่ถ้า เอารถไม่อยู่ บูสต์มาเต็ม ๆ รถก้อเหวอ หมุนได้เหมือนกันนะครับ
ดังนั้นอยากให้ชินกับรถ ให้มากกว่านี้ก่อน

ก่อนที่จะขยับสเตป
เฟืองท้าย ก้อเหมือนกัน ต้องลองขับไปเรื่อย ๆ ให้จับอาการรถให้ได้
ว่าขาดตรงไหน ต้นรึปลาย แล้วค่อยมาเซตอัพ
สำหรับผม การขับรถประมาณนี้ ไม่เน้นปลายมากครับ

และก้อไม่นิยมที่จะเชงกันสุดเกียร์
อย่างมากกับเครื่อง เจโบ ก้อเล่นขำ ๆ ไม่เกินโล ต้องยก
แต่ถ้าเล่นกันยาว ๆ คงไม่ ขอเป็น เครื่องNA รอบจัด ๆ ขับหน้า ดีกว่าครับ
น่าจะปลอดภัยกว่า ผมเลยเซ็ตเน้นที่การออกตัว ท้าย 4.3 มีลิมิเตดสลิฟ ช่วยได้เยอะครับ

เมื่อคุ้นเคยแล้ว เอารถอยู่แล้ว จับอาการรถแม่นแล้ว
คุ้นเคย กะแรงดึงที่ให้แมกบูสต์แล้ว
สเตปต่อมาค่อยมามองเรื่องการขยับบูสต์
ซึ่งมันก้อ มีหลายแนวทางที่ให้เลือกเล่นครับ

ลองดูสักระยะก่อนดีไหม๊ครับ
najake@lampang is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to najake@lampang For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)