ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-08-2010, 22:58   #16
kedyee
Member

รูปส่วนตัว kedyee

Car Brand: Volvo 940
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 0 kedyee is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fabass_JZ อ่านกระทู้
สูตรเดียวกับผมเลยครับ
ขออนุญาติเสริมจากเจ้าสูตรของกระทู้
นิดนิงนะครับ
ถ้าจาให้นิ่งตอนจูนเซ็นต์ ให้เปิดอุปกรณ์ที่ใช้ไฟในรถยนต์ให้หมด เช่นแอร์ เครื่องเสียง ไฟหน้าแล้วจูนเซ็นต์ให้นิ่งเลย (เผื่อรถบางคันที่เวลาใช้ไฟมากๆ ตอนกลางคืน ฝนตก เปิดเครื่องเสียง แล้วรอบเดินเบาอาจจะลดลงครับ ผมเคยเจอกับบางคันครับ)
แล้วก็เวลาจูนไอเดิ้ล ก็ปิดอุปกรณ์ที่ใช้ไฟให้หมด
พอจบขั้นตอนทั้งหมดแล้วมันก็จะนิ่งเอง
มาช่วยเสริมเฉยๆนะครับ ไม่ได้มีเจตนาอื่น
สอบถามเพิ่มเติมครับ ฝนตกมีผลกับการจูนเซ้นยังไงครับ
kedyee is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to kedyee For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)