ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-06-2010, 10:11   #12
fabass_JZ
Member

รูปส่วนตัว fabass_JZ

Car Brand: toyota mithgy x
Engine Type: 1jz-gevvti+lpg mix
คะแนน: 0 fabass_JZ is on a distinguished road
สูตรเดียวกับผมเลยครับ
ขออนุญาติเสริมจากเจ้าสูตรของกระทู้
นิดนิงนะครับ
ถ้าจาให้นิ่งตอนจูนเซ็นต์ ให้เปิดอุปกรณ์ที่ใช้ไฟในรถยนต์ให้หมด เช่นแอร์ เครื่องเสียง ไฟหน้าแล้วจูนเซ็นต์ให้นิ่งเลย (เผื่อรถบางคันที่เวลาใช้ไฟมากๆ ตอนกลางคืน ฝนตก เปิดเครื่องเสียง แล้วรอบเดินเบาอาจจะลดลงครับ ผมเคยเจอกับบางคันครับ)
แล้วก็เวลาจูนไอเดิ้ล ก็ปิดอุปกรณ์ที่ใช้ไฟให้หมด
พอจบขั้นตอนทั้งหมดแล้วมันก็จะนิ่งเอง
มาช่วยเสริมเฉยๆนะครับ ไม่ได้มีเจตนาอื่น
fabass_JZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to fabass_JZ For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)