ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-03-2010, 21:02   #54
zaji
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว zaji

Car Brand: Mazda Fighter`
Engine Type: 2JZ vvt-i
คะแนน: 18 zaji is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง zaji
ของผมใช้ cefiro เครื่อง 1 jzge vvti ไม่โบ ติด แก๊ซ lpg แบบมิกเซอร์ ใช้มาประมาณ 40000 โลได้ครับ ทุกอย่าง ok ครับ ยกเว้น อ๊อกซิเจนเซ็นเซอร์ เสียบ่อยมากครับ ขับมา 4 ปี
เปลี่ยนมา 4 อัน ได้แล้วครับ ตกเปลี่ยน ปีละอันครับ
ไม่รู้ว่า ของเพื่อนๆ เสียกันบ่อยเหมือนผมบ้างหรือเปล่าครับ เวลา ที่ผม ใช้ จะสตาร์ท น้ำ มันทุกครั้ง
พอ เครื่อง ร้อนได้ที่ก็ จะสับเป็นแก๊สครับ แล้วขับ
แล้วก็ พอจะถึงที่หมายซัก 500 เมตร ผมก็จะสับเป็นน้ำมันครับ เหมือนเดิม แล้วดับเครื่อง ทำแบบนี้ตลอด ที่ใช้งานครับ ( อ๊อกซิเจนเซ็นเซอร์ ของมือ 2 ตัวละ 1000.- มี 4 สายครับ หาของยากเหมือกันครับ )

-------------------------------

ของผมก็อาการเหมือนพี่ละครับ 2jvv mixเหมือนกันด้วย O2เสียยังไม่ได้เปลี่ยนเลยหาสภาพดียากมาก ละใช้ได้ซักพักก็คงเสียอีก ผมว่าพวกเชื้อเพลิงก็มีส่วนนะครับที่ทำให้เสียง่าย อาการของผมคือเวลาเข้าเกียร์n รอบเดินเบาจะสูงมาก900-1100 ละเวลาเปลี่ยนมาDก็จะกระตุกครับผม

ปล. ผมก็ไม่รู้อว่าอนาคตเกิดวิ่งๆไปโดยไม่สนใจO2นอกจากกิ นน้ำมันกินแก๊สเพิ่มแล้วมันจะยังทำให้ส่วนไหนของเครื ่องมีปัญหาตามมารึป่าว
zaji is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to zaji For This Useful Post:
membervip (02-03-2012), somtao (19-03-2010)