ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-03-2010, 13:55   #36
zaji
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว zaji

Car Brand: Mazda Fighter`
Engine Type: 2JZ vvt-i
คะแนน: 18 zaji is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง zaji
ระวังเกียร์มันจะพังก่อนนะ หรือไม่มันก็เกือบจะพังแล้วก็ไปเสียตังค์ถ่ายt-iv แล้วใช้ไปสักพักเกียร์ก็พัง เสียตังค์ฟรีนะ
แล้วก็อย่าลืมไปตรวจเช็ค+ตั้งวาล์วบ้างนะครับ ยิ่งใช้แก๊สมิกเซอร์ด้วย

ป.ล.ถ้าใช้น้ำมันธรรมดาอยู่ แล้วจะไปถ่ายเป็นt-iv ต้องถ่ายทั้งระบบนะครับ ถอดแคร้งมาล้างด้วยเลยไหนๆก็ไหนๆแล้ว ประมาณไม่เกิน 8 ลิตร ลิตรละ 400+- และ ค่าแรง รวมแล้วก็ประมาณ 4,000 บ. แพงเอาเรื่องอยู่เหมือนกัน เกือบซื้อเกียร์ใหม่ได้ลูกนึงเลย อิอิ..

------------------------

มีที่แนะนำไหมครับถ่ายทั้งระบบหรือศูนย์โตโยต้าเลย
zaji is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to zaji For This Useful Post:
membervip (02-03-2012), somtao (15-03-2010)