ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-06-2008, 11:00   #60
kit_kit
Member

รูปส่วนตัว kit_kit

Car Brand: toyota sport rider
Engine Type: 2jz vvti
คะแนน: 0 kit_kit is on a distinguished road
รถเสร็จแล้วครับ

เหลือแต่หาที่ติดแก๊ซ

รถผมเป็นตัวขับ 2 ปี 99 เปลี่ยนเป็น AUTO นะครับ

ขอถามหน่อยนะครับ
1. รถผมเวลาออกตัวรู้สึกว่ามันอืดๆๆ (เฟืองท้ายเดิมๆ ถ้าจะไม่ผิด 4.55) ปกติป่ะครับ
2. ช่วงที่เร่งเครื่องรู้สึกว่ามันสะท้านที่ คอนโซนหน้านะครับ ไม่รู้ว่ามาจากไหน
3. ช่วงที่วิ่งรู้สึกว่าเพลากลางที่ตัดต่อมามันเหว ี่ยง ๆๆ ครับ ช่วยแนะนำที่ครับ หรือว่า เพราะยังไม่ได้ปิดตรงชุดเกียร์หรือเปล่าก็ไม่รู ้
4. เวลาเข้าเกียร์ D มันกระตุกนะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kit_kit : 25-06-2008 เมื่อ 11:06.
kit_kit is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม