ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-06-2008, 09:12   #42
pomsena
Senior Member

รูปส่วนตัว pomsena

คะแนน: 17 pomsena is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sakda_ อ่านกระทู้
ชื่อศักดิ์ครับ วีโก้ขับ 2 รอวาง 2JZ-GTE-VVTi + LPG เฟืองท้าย 4.1 (เดิมติดรถ)

วางเครื่องอะไรดี รุ่นไหนดี : วางตามชอบครับ ของผม 2JZ-GTE-VVTi
ราคาเครื่อง jz เท่าไร : ตอนที่จับมาต้นเดือน 65k
ว่างเครื่องที่อู่ไหนดี : ณ.วันนี้ไม่มีคำแนะนำ แต่ผมวางใกล้บ้านที่แปดริ้ว
ติดแก๊สมีปัญหาหรือเปล่า : รถยังไม่เสร็จครับ
ติดแก๊สแบบไหนดี : ตามกำลังทรัพย์และใจชอบครับ
ราคาค่าติดเท่าไร ณ.วันนี้น่าจะเกิน 44000 แล้วค่าหัวฉีดตามพี่เล็กครับ
เทอนเครื่องเท่าไร : ปล่อยของเดิมได้ 50k ครับ
ใช้เกียร์เดิมได้เปล่า : เกียร์ติดไปกับเครื่องที่ปล่อยครับ ใช้เกียร์เจครับ
จะใช้ขับ4 แบบเดิมได้ไหม : ไม่มีข้อมูลครับถามพี่ artyoyo ดูครับ
เฟืองท้ายเดิมเป็นขนาดเท่าไร : วีโก้ไม่มีอินเตอร์ 4.1 มีอินเตอร์ 3.55 ครับ
ต้องเปลี่ยนเฟืองท้ายหรือเปล่า : ตามพี่เล็กครับ
ต้องแปลงอะไรบ้าง หม้อน้ำต้องเปลียนหรือเปล่า : หม้อนำเดิมแปลงเอาครับ
เครื่องต้องใช้แคล้งไหน : แคร้งหน้าครับ
และอื่นๆ : เงินต้องมีเยอะๆครับและตอนนี้ต้องหาเครื่องเจให้ได้ก ่อนครับที่สำคัญค่าติดตั้งแก็ส
เริ่มแพงขึ้น
ตกลงเฟืองท้ายวีโก้มันเท่าไรแน่ครับ ผมเคยตั้งกระทูถามไปเมื่อหลายวันก่อน ตามสเปคของโตโยต้า 2.5 มันแค่ 3.909 เองนะครับ
pomsena is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม