ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-06-2008, 00:24   #36
sakda_
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว sakda_

Car Brand: Toyota
Engine Type: 2JZ-เดิมๆ
คะแนน: 16 sakda_ is on a distinguished road
Smile ขอก็อบพี่เล็กนะครับ

ชื่อศักดิ์ครับ วีโก้ขับ 2 รอวาง 2JZ-GTE-VVTi + LPG เฟืองท้าย 4.1 (เดิมติดรถ)

วางเครื่องอะไรดี รุ่นไหนดี : วางตามชอบครับ ของผม 2JZ-GTE-VVTi
ราคาเครื่อง jz เท่าไร : ตอนที่จับมาต้นเดือน 65k
ว่างเครื่องที่อู่ไหนดี : ณ.วันนี้ไม่มีคำแนะนำ แต่ผมวางใกล้บ้านที่แปดริ้ว
ติดแก๊สมีปัญหาหรือเปล่า : มีบ้างครับต้องเลือกอู่ที่ติดหน่อยมีบริการหลังการขา ย
ติดแก๊สแบบไหนดี : มีงบหน่อยก็หัวฉีดครับดีกว่ามิกซ์แน่นอน
ราคาค่าติดเท่าไร ณ.วันนี้ 45000 +-แล้วแต่อู่ที่ติดกับยี่ห้อแก็ส
เทอนเครื่องเท่าไร : ปล่อยของเดิมได้ 50k ครับ
ใช้เกียร์เดิมได้เปล่า : เกียร์เดิมติดไปกับเครื่องที่ปล่อยครับ ใช้เกียร์autoของเครื่องเจครับ
จะใช้ขับ4 แบบเดิมได้ไหม : ทำได้ครับต้องดัดแปลงหน่อยโดยซื้อเกียร์เครือง KZ มาแปลงใส่ครับ
เฟืองท้ายเดิมเป็นขนาดเท่าไร : วีโก้ไม่มีอินเตอร์ 4.1 มีอินเตอร์ 3.58 ครับ
ต้องเปลี่ยนเฟืองท้ายหรือเปล่า : ตอนนี้อยากเปลี่ยนไปเล่น 4.3 ครับเริ่มชินหล่ะ ถ้าวางเจไม่มีเทอร์โบควรเปลี่ยนเป็น4.5
ต้องแปลงอะไรบ้าง หม้อน้ำต้องเปลียนหรือเปล่า : หม้อน้ำเอาอยู่ครับใส่พัดลมไฟฟ้าดูด 2 ตัวตีบังลม+เป่าแผงแอร์ 1ตัว
เครื่องต้องใช้แคล้งไหน : แคร้งหน้าครับ
และอื่นๆ : ทำเบรคใหม่อย่างน้อยก็ เบรค R-32 ครับเพื่อเพิ่มความมั่นใจตอนเบรค +ตอนวางเครื่องให้ช่างเปลี่ยนอุปกรณ์
ปลั๊กหัวเทียน พวกซีลหรือปะเก็นต่างๆก่อนนะครับ ถ้าเทอร์ใบก็รื้อมาดูใบก่อนจะจบๆทีเดียวไม่ต้องวิ่งเ ข้าอู่บ่อย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sakda_ : 24-03-2010 เมื่อ 20:33. เหตุผล: แก้ไขรายละเอียดหลังการใช้งาน
sakda_ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม