ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-05-2014, 16:44   #2
borancar
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว borancar

Car Brand: toyota , Mitsubishi Colt,Ford Focus
Engine Type: 1jz-gte E8 , 4g32 MT
คะแนน: 15 borancar is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TUNKTUNK อ่านกระทู้
คือว่าผมใช้ gas หัวฉีด AG ครับ ใช้มาได้ประมาณ 3ปีครับ
เคยเปลี่ยนหม้อต้มมาได้ประมาณปีนึงครับ แต่อาการเริ่มออกคือ
เวลาจอดแล้วเข้าเกียร์ N ไว้ เมื่อเข้า D เพื่อจะเคลื่อนตัว สังเกตว่า รอบเครื่องจะวูบลง และจะค่อนข้างกระชาก บางทีถึงขั้นเครื่องดับ เป็นมาได้ประมาณอาทิตย์นึง พอวันนี้รถดับอีกตอนออกตัว พอstartด้วยนำ้มันก็ติด พอจะเคลื่อนรถเหมือนวิ่งไม่เต็มสูบ แล้วก็ดับอีก(ไม่สามารถใช้gasวิ่งได้อีกเลย) แต่วิ่งน้ำมันได้ ผมสงสัยว่าเป็นที่หัวฉีดgas เลยสอบถามผู้รู้หน่อยครับว่าน่าจะเป็นเพราะอะไร แล้วถ้าเปลี่ยนหัวฉีดgas ราคาประมาณเท่าไร (1jz-gte ครับ)
เบื้องต้น เอาคอมจับดูในหน้าโปรแกรมว่ามีอะไรผิดปกติหรือเปล่าค รับ ส่วนหัวฉีดแก๊สคงต้องลองคาริเบรตดูครับ
ส่วนการใช้แก๊สไม่ได้มีหลายกรณีคือ อาจเสียที่ตัว Map หรือสายวัดรอบขาด เซนต์เซอร์น้ำขาดหรือเสีย ก็ใช้แก๊สไม่ได้ครับ ลองดูครับ
borancar is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to borancar For This Useful Post:
khwan1j (22-07-2014), KIMCHK (21-05-2014), TUNKTUNK (09-05-2014)