ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-05-2016, 15:01   #1
chai_rn
ClubJZ Web Register

Car Brand: Dmax
Engine Type: 1Jz
คะแนน: 0 chai_rn is on a distinguished road
1jz อยากใช้เกียร์ธรรมดาใช้รุ่นไหนได้บ้างครับ

ผมเพิ่งซื้อ d-max หน้าย้อยมาใช้ครับ เขาใส่เครื่อง 1jz ฝาดำไม่โบ ใช้เกียร์ธรรมดาของรุ่นไหนก้อไม่ทราบครับ เฟืองท้าย 4.1 เครื่องไม่มีแรงเลยครับวิ่งไม่ค่อยออก ขึ้นเขาไม่ค่อยไหวเพราะเกียร์กับเฟืองท้ายไม่เข้ากัน ทั้งๆที่เครื่องยังดีมากครับไม่กินน้ำมั้นเครื่อง อยากทราบว่าจะแก้ไขยังไงครับ เปลี่ยนเกียร์ทั้งลูกไปเลยไหม หรือเปลื่ยนเฉพาะเกียร์ๆไปดีครับ
chai_rn is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม