ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-03-2016, 19:48   #12
se278
Senior Member

Car Brand: คูโบต้า
Engine Type: 1 สูบ
คะแนน: 14 se278 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2jzgevvti อ่านกระทู้
Many motorists do not realize that very few new vehicles still use copper core spark plugs, and those that do such as the Chrysler 5.7 Hemi V8, specify a 30,000-mile spark plug change interval.

แต่ก็ยังมีช่างเครื่องยนต์จำนวนมากที่ไม่เข้าใจ (หัวโบราณ) ยังคงดื้อใช้หัวเทียนธรรมดาต่อไป ไม่ยอมเข้าใจเครื่องยนต์รุ่นใหม่ ๆ
นี่ไงครับ พี่ช่างซ่อมเครื่องบิน ผมไม่กล้าครับ ปล่อยผมเถอะพี่ พี่ใช้ของพี่ไป ผมก็ใช้ของผมไป ไม่เห็นต้องมาแขวะกัน พี่เงินเยอะพี่ก็ใช้ไป ผมเงินน้อย ผมก็ใช้องผมไป ผมก็แค่อยากจะช่วยคนเงินน้อยอย่างพวกผม

มันไม่ใช่หัวโบราณอะไรหรอกพี่ ผมไม่เข้าใจว่าทำไมพี่ถึงหัวฟัดหัวเหวี่ยงกับเรื่องห ัวเทียนขนาดนี้ ลองไล่เรียงดูกระทู้ที่พี่โพส ถ้าใครมามีความคิดต่างจากพี่เรื่องหัวเทียน พี่จะเดือดทันที ไม่รู้ว่าไปแทงใจดำอะไรของพี่

เปิดใจหน่อยครับ อย่าใจแคบ โลกนี้มีอะไรมากกว่าที่พี่คิด

ผมว่าเครื่องบินพี่ ถ้าบ้านผมมี ผมก็ซ่อมได้ครับพี่

การใช้ของถูกแต่ทำงานได้เท่ากับของแพงๆ ผมว่ามันคือกึ๋นของคน
ผมว่ามันคือภูมิปัญญา ซึ่งควรจะได้รับการเผยแพร่ ไม่ใช่ถูกดูแคลนอย่างนี้

สมัยไอ้กัน อยู่ค่ายเฟรนชิพ ผมก็เห็นมันซ่อมรถแบบพี่นี่แหละ
พวกนี้ ถ้าไม่มีเครื่องมือเฉพาะ มันซ่อมไม่เป็น

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย se278 : 11-03-2016 เมื่อ 20:12.
se278 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม