ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-04-2008, 18:29   #2
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
ลักไก่ได้ครับ

ผมเคยเห็นรถที่วางเครื่องมาแล้ว ที่ปลั๊กเสียบเข้ากล่อง มีตัดสายไฟออกไปหลายเส้น
ช่างบางคนไม่รู้จริงๆว่าเส้นที่ตัดนั้นๆ ไปใช้ประโยชน์ทำอะไร เลยตัดทิ้ง เพราะว่า กลัวว่าใส่ผิดแล้วจะมีผลกระทบทำให้เขายุ่งยาก

อย่างเช่น บางคนไม่รู้ว่า สายเส้นที่ต่อเข้ากล่องแอร์ เพื่อชดเชยรอบเครื่อง ต้องต่อเข้ากล่องแอร์ตรงไหน ก้เลยตัดทิ้งไป ถามว่า แล้วรถวิ่งได้มั้ย ก็วิ่งได้ครับ แต่เวลาคลัชท์คอมพ์แอร์ทำงาน รอบเครื่องก็จะตก วิธีแก้ไขของช่างก็คือ ปรับเร่งรอบเผื่อเอาไว้ เพื่อไม่ให้รอบตกเวลาคอมพ์แอร์ทำงาน ผลก็คือ เจ้าของรถเปลืองน้ำมันโดยใช่เหตุ เป็นต้น

ช่างลักไก่ ก็ได้ไก่ไปครับ
commusio (13-09-2011), Lucky (03-06-2011)