ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-02-2017, 19:25   #7
titerlza
ClubJZ Web Register

Car Brand: ford
Engine Type: 2jz
คะแนน: 0 titerlza is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ athichart อ่านกระทู้
ผมใช้ 1jz-gte ก็เจอเกียร์ auto มีปัญหาคือ เกียร์1 ไม่เข้าออกตัวอืด (ตอนใช้รถจนน้ำมันเกียร์ร้อนจะออกอาการ) ถ้าเข้าเกียร์แบบ แมนนวลแล้วทำงานปกติ แสดงว่าเป็นที่ โซลินอยเกียร์ที่มีปัญหามันเสื่อม ต้องเปลี่ยน ผมเปลี่ยนแล้วใช้ได้ปกติเลย ปกติเกียร์ auto j จะทนถึกไม่เสียง่ายๆถ้าขับแบบปกตินะ ในเกียร์จะมีโซลินอย 3 ตัว เปิดแคร้งมาจะเห็นเลย
ราคาโซลินอยด์ตัวละเท่าไรครับ
titerlza is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม