ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-02-2010, 16:41   #5
Strada Nineae
Member

รูปส่วนตัว Strada Nineae

คะแนน: 0 Strada Nineae is on a distinguished road
ลุงมูนครับ
ขอเรียนถามเพิ่มเติมอีกนิดนึงน่ะครับ เช่นการวัดระดับน้ำมันเกียร์ ช่วงที่เครื่องเย็นอยู่ จะต้องวัดได้ให้อยู่ที่ระดับ Cool ใช่มั๊ยครับ แล้วพอวัดตอนเครื่องร้อน ระดับน้ำมันจะต้องวัดได้อยู่ที่ระดับ Hot ใช่มั๊ยครับ แต่รถผม 2JZ JE VVTI วัดตอนเครื่องร้อนที่ไร มันเกินกว่าขีด Hot เยอะมากเลยอ่ะครับ แต่รถก็สามารถขับได้ปกติครับ หรือว่ามีเทคนิคในการวัดระดับน้ำมันเกียร์อย่างไรบ้า งครับ
ขอบคุณครับ
Strada Nineae is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to Strada Nineae For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011), pakit (16-04-2010)