ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-04-2014, 00:30   #1
wasabixe
ClubJZ Web Register

Car Brand: Holden Calais VN
Engine Type: 1JZ GE VVTI
คะแนน: 0 wasabixe is on a distinguished road
Talking สอบถมเกี่ยวกับ SP1 และการต่อ water temp. adapter 1jz GE VVTI ครับ

สวัสดีครับพอดีวันนี้ผมได้ลองเช็คที่กล่อง ECU มาครับ ปรากฏว่า ไม่ได้มีการต่อ sp1 ไว้ที่กล่องecu มีแต่ต่อ sp2+ และ sp2- เข้ามาเท่าน้้น
รถผมมันเป็น เกียร์ออโต้ แบบนี้แสดงว่าช่างได้ตัด sp1 ไม่ได้ต่อให้ผมใช่ไหมครับ หรือว่ารถผมเค้าไม่มี sp1 อะครับ แอบสับสนมากตอนนี้ พอดีจะนำ speed meter มาเสียบจั้ม ที่ sp1 ตรงกล่อง แต่มันดันไม่มี T^T รบกวนขอคำแนะนำทีครับว่าผมควรทำอย่างไรดี

อีข้อนะครับ ถ้าผมจะติดเกจ์วัดอุณหภูมิ หม้อน้ำ ไม่ทราบว่า ควรติด adapter ไว้ตรงไหนดีครับ ตรงท่อข้างบนเครื่อง หรือตรงท่อใต้เครื่องอะครับ แล้วต้องใช้ adapter ขนาดกี่มิลเหรอครับ

ขอบคุณครับ
wasabixe is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม