ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-08-2017, 13:12   #1
letite
ClubJZ Web Register

Car Brand: w116
Engine Type: m116
คะแนน: 0 letite is on a distinguished road
รถBenz จะยก 1jvvti ออก วางอะไรดี ระหว่าง...??

เป็นbenzเก่าๆ w116 เฟืองท้าย 3.69 วาง1jvvมา

มีคำถามครับ

1.รถวิ่งไม่ออกเลย (หนักตัน6เฟืองทดน้อย) และเครื่อง2.5cc น่าจะน้อยไป เลยมองหาเครื่องใหม่ ที่มีข้อแม้ว่า ต้องมีกำลังกว่าเดิม ไม่แก้เฟืองท้าย งบน้อยสุด
แปลงไม่เยอะ ที่คิดออกก็คือ แปลงกลับเครื่อมเบ้นนซ์/ขยับเป็น2J/หรือuzไปเลย อันไหนเหมาะสุดครับ

2.ที่เล็งไว้หลักๆคือ 2j ครับ อยากถามว่า ยกเก่าออก แล้วใส่ตัวนี้แทน จะแปลงเยอะไหม เพราะเดิมๆ ก็1เจ น่าจะใกล้เคียง แล้วงบเท่าไหร่ครับ

3.ถ้า uz ต้องแปลงเยอะไหม

ขอบคุณมากครับ
letite is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม