ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-02-2008, 08:01   #15
siwa
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว siwa

คะแนน: 18 siwa is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ รุ่งครับ อ่านกระทู้
ที่ไม่แนะนำเจ้า VVTi เพราะมันฉลาดเกินไป ถ้าถามร้านติดแก๊สเค้าก็ไม่ค่อยแนะนำให้ใช้เจ้าพวก VVTiหรอก ยิ่งถ้าเราไม่รู้ว่าแก๊สร้านไหนติดดีไม่ดี คบเจ้า 2J ไม่โบสบายใจเหมาะกับบอดี้ไม่ต้องไปใส่พวก VVTi หัวฉีดแพงเปลืองเงิน เครื่องก็แพงกว่าเค้า

เอางี้ล่ะกันเรื่อง VVTi หรือไม่ แล้วแต่คุณเลือกทำได้ทั้งนั้น
แต่บอดี้ฟอจูนเนอร์ต้อง 2J เท่านั้นไม่งั้นอืด
แสดงว่าร้านไม่เข้าใจระบบ vvti ดีพอมั่งครับ รถผมแค่ Fix mix ออกมาครั้งเดียวจบไม่มีปัญหา
siwa is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม