ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 27-01-2009, 22:48   #1
boyjz
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 boyjz is on a distinguished road
ใช้น้ำมันแล้วเร่งไม่ขึ้นความเร็วสูงสุดได้120 สตาร์ทไม่ติดแต่จะติดซักทีที่สิบ

รบกวนพี่ๆน้องๆชาวคลับjzช่วยแก้ไขปัญหาของผมด้วยครับ เรื่องมีอยู่ว่า รถผมใช้ 1jz gte ออโต้ปลั๊กหนา ใช้แก๊สระบบมิกเซอร์ 30mm ramda ขับปกติใช้แก๊สไม่มีปัญหา แต่พอเปลี่ยนมาใช้น้ำมันดับครับ สตาร์ทไม่ติดกว่าจะติดได้ก็ทีที่สิบ พอทีที่สิบยังไม่ว่ายังดันดับอีกพระเจ้าช่วยกล้วยทอด เลยน้ำมันที่อยู่ในถังผมเติมเบนซิน91 คิดว่าน้ำมันน่าจะเสื่อมเลยเติม95วิ่งประมาณ100กิโลเ มตรยังไม่หาย ขับความเร็วสูงสุดได้120มีอาการสะดุดตลอด ถ้ายิ่งย่ำคันเร่งจะเกิดอาการปุงปั้ง สุดดุดพรึบๆๆๆ หรือมีเสียงเหมือนท่ออินเตอร์หลุดดังพรุแต่ไม่หลุด แล้วเวลาเลี้ยวเวลาความเร็วต่ำๆเครื่องจะดับอีก อยากทราบว่าเป็นที่สาเหตุอะไรครับ แล้วจะแก้ไขด้วยวิธีใด รวบกวนด้วยนะครับ ผมบอยครับ
boyjz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม